Tunachofanya

    Programu Zetu

    Kupitia afua hizi, tunawawezesha walezi kwa maarifa, ustahimilivu wa kihisia, na ujuzi wa vitendo.

    Jinsi tunavyowawezesha walezi

    Programu nne kuu zinazomsaidia mlezi kwa ujumla โ€” kihisia, kivitendo, na kijamii.

    Ushauri Nasaha wa Mtu Binafsi na wa Vikundi

    Mazingira salama ambapo walezi wanaweza kushiriki uzoefu wao, kupata msaada wa kihisia, na kujenga ustahimilivu kupitia vipindi vya ushauri nasaha vinavyoongozwa.

    Mafunzo ya Ujuzi

    Mafunzo ya ujuzi wa vitendo ikiwa ni pamoja na utengenezaji wa shanga, kufuma, na ususi ili kuwawezesha walezi kupata uwezo wa kujipatia kipato.

    Uhamasishaji na Utetezi wa Jamii

    Kukuza ujumuishaji na kupambana na unyanyapaa kupitia ushirikishwaji wa jamii, elimu, na utetezi kwa watoto wenye mahitaji maalum.

    Mafunzo ya Afya ya Akili

    Kuwapa walezi maarifa na nyenzo za kudhibiti msongo wa mawazo, kujenga ustahimilivu wa kihisia, na kudumisha ustawi wao.

    Kwa Maneno Yao Wenyewe

    Mafunzo ya Ujuzi na Ushauri Nasaha wa Vikundi

    Kipindi cha hivi karibuni na walezi wa watoto wenye mahitaji maalum.

    Wakati wa kipindi cha hivi karibuni na walezi wa watoto wenye mahitaji maalum, shughuli tatu muhimu zilifanyika.

    Shughuli ya kwanza ilikuwa kipindi cha ushauri nasaha wa kikundi, ambapo walezi waliweka wazi uzoefu wa maisha yao. Jambo kuu lililojitokeza lilikuwa unyanyapaa unaoendelea wanaokabiliana nao katika ngazi mbalimbali, ikiwa ni pamoja na ndani ya familia, makanisa, na shule. Unyanyapaa huu unaendelea kuwaathiri vibaya walezi na watoto wao, ukipunguza msaada wa kijamii na ujumuishaji.

    Aidha, walezi wengi waliripoti changamoto kubwa za kiuchumi. Wengi walieleza kwamba hawawezi kushiriki katika shughuli za kujipatia kipato kwa sababu ni lazima watoe huduma ya malezi ya muda wote kwa watoto wao, kwa kuwa kuna njia mbadala chache au hakuna kabisa za malezi zinazopatikana.

    Upatikanaji wa huduma muhimu pia ulijitokeza kama wasiwasi mkubwa. Walezi walisisitiza vikwazo kama vile gharama kubwa na upatikanaji mdogo wa huduma, ikiwa ni pamoja na tiba ya viungo inayoendelea na tathmini za kisaikolojia. Kutokana na hilo, watoto wengi hawawezi kupokea msaada wa mara kwa mara wanaouhitaji kwa ajili ya maendeleo na ustawi wao.

    Shughuli ya pili ililenga uwezeshaji wa walezi kupitia mafunzo ya ujuzi wa vitendo. Walezi walichagua utengenezaji wa sabuni ya kunawia mikono kama ujuzi wao wa kwanza wa kujifunza. Uchaguzi huu ulitokana na urahisi wake, gharama nafuu, na upatikanaji wa soko lililo tayari. Aidha, shughuli hii inaweza kufanyika nyumbani, ikiifanya kuwafaa walezi wanaohitaji kubaki karibu na watoto wao. Walezi walieleza matumaini kwamba ujuzi huu utawawezesha kujipatia kipato ndani ya muda mfupi na kuboresha maisha ya kaya zao.

    Kipindi kilihitimishwa kwa kushiriki mbinu za kudhibiti msongo wa mawazo zilizolenga kukuza ustawi wa kihisia wa walezi. Mbinu hizi zilisisitiza umuhimu wa kujitunza, msaada wa wenzao, na mikakati ya vitendo ya kukabiliana ili kuwasaidia walezi kudhibiti mahitaji ya kihisia yanayohusiana na majukumu yao.

    Tusaidie kuendeleza programu hizi

    Msaada wako unawapa walezi nyenzo, jamii, na matumaini wanayohitaji ili kustawi.

    Special Heart CommunitySpecial Heart Community

    Kuwawezesha walezi wa watoto wenye mahitaji maalum huko Kangemi, Nairobi.

    Viungo vya Haraka

    Wasiliana

    Kwa ushirikiano na Kanisa la Uhuru Highway Lutheran.

    ยฉ 2026 Special Heart Community. Haki zote zimehifadhiwa.

    Shirika la Kijamii lililosajiliwa ยท Nambari ya Usajili DSD/47/274/02/176222

    v2.0.0-dev